:::     :::

ผลการจับสลากแบ่งสายไทยลีกอเมเจอร์

วันพุธที่ 21 เมษายน 2564
256
ถ้าไม่อยากพลาดทุกข่าวสารของวงการกีฬา เพียงแอด line มาที่ @thsport เพิ่มเพื่อน
Share
Twitter
Share
รู้ก่อนใคร ลึกกว่าใคร ข่าวบอลไทย ต้องที่ THSPORT

ผลการจับสลากแบ่งสายฟุตบอล ไทยแลนด์ อเมเจอร์ ลีก 2021

การแข่งขันฟุตบอลไทยแลนด์ อเมเจอร์ ลีก 2021 มีทีมที่สนใจสมัครเข้าร่วมแข่งขันมากถึง 179 ทีม จาก 6 ภูมิภาคทั่วประเทศไทย โดยแบ่งแต่ละภูมิภาคออกเป็นภูมิภาคละ 2 โซน แบ่งเป็นโซนเหนือตอนบน 20 ทีม, โซนเหนือตอนล่าง 14 ทีม, โซนตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน 29 ทีม, โซนตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง 25 ทีม, โซนกรุงเทพมหานคร 20 ทีม, โซนปริมณฑล 19 ทีม, โซนตะวันตกตอนบน 15 ทีม, โซนตะวันตกตอนล่าง 14 ทีม, โซนตะวันออกตอนบน 4 ทีม, โซนตะวันออกตอนล่าง 10 ทีม, โซนใต้ตอนบน 6 ทีม และ โซนใต้ตอนล่าง 3 ทีม 
โดยผลการจับสลากในรอบแรกมีดังนี้ 
ภาคเหนือ แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนภาคเหนือตอนบน
มินิลีก กลุ่ม A : เชียงราย เอฟซี, ซีที กรุ๊ป, ปิยมิตร เอฟซี, เจที ฟุตบอลคลับ
มินิลีก กลุ่ม B : ทุ่งโฮ้ง ยูไนเต็ด, สิงห์เหนือ เชียงใหม่, เวียงพิงค์ เรนเจอร์, ซีเอ็ม สตาร์เลี่ยน เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม C : เชียงใหม่โค้ชชิ่ง ฟุตบอลคลับ, นอร์ท วชิราลัย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด, น่าน เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม D : เขลางค์ ยูไนเต็ด, เทพศิรินทร์ เชียงใหม่, ลำพูน เรนเจอร์
มินิลีก กลุ่ม E : อันซีน ลำพูน ยูไนเต็ด, บลูฟินิกซ์ เอฟซี, สตาร์ พาวเวอร์
มินิลีก กลุ่ม F : เชียงรายดราก้อน วีแบค เอฟซี, พีอาร์ซี ซอคเกอร์คลับ, โกสต์เกท เอฟซี
โซนภาคเหนือตอนล่าง
มินิลีก กลุ่ม A : พิจิตร ยูไนเต็ด, สะเดียงอาร์มี่, สวรรคโลก ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก
มินิลีก กลุ่ม B : นเรศวร เอฟซี, ไฮเทค - เทคโนโลยี, ชาติตระการ ซิตี้
มินิลีก กลุ่ม C : ปากน้ำโพ เอฟซี, หล่มสัก ยูไนเต็ด, ศรีนครทาวน์
มินิลีก กลุ่ม D : นครสวรรค์ เอฟซี, สวนกุหลาบ 9 เอฟซีแอนด์อะคาเดมี, เพชบุระ ยูไนเต็ด, บึงสามพัน เอฟซี

กทม. และปริมณฑล แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนกรุงเทพมหานคร
มินิลีก กลุ่ม A : คอนเควสต์ เอฟซี, สโมสรฟุตบอลเมืองมีนบุรี, ที เอ็ม ฟุตบอลคลับ, พิมาย ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม B : โรงแรมเมเปิล บางนา ฟุตบอลคลับ, จ่าอากาศ เอฟซี, มหาวิทยาลัยรามคำแหง, เอสพีเอ ทรงพล
มินิลีก กลุ่ม C : ธีรชัยพาเลท สมุทรปราการ เอฟซี, อาม่าแอนด์มาสุข เอฟซี, โรงเรียนนายเรืออากาศ
มินิลีก กลุ่ม D : สมุทรปราการ ยูไนเต็ด, ราชดำเนิน เอฟซี, ไทยสปิริต เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม E : ธนบุรี เอสซี, โดม เอฟซี, มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
มินิลีก กลุ่ม F : ฮิปโป เอฟซี, บีที ยูไนเต็ด, มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี เอฟซี
โซนปริมณฑล
มินิลีก กลุ่ม A : วังน้อย ซิตี้, เอพีดี ยูไนเต็ด, อีจี ไทย เอฟซี. ลูกอีสาน เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม B : มีนบุรี ยูไนเต็ด, ดีเอ็กซ์ เอฟซี, ยูงทอง ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม C : สาธร ยูทีเค เอฟซี, บางขุนเทียน ยูไนเต็ด, เมืองกรุง เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม D : หนองแค โปลิส เอฟซี, ร่มเกล้า ยูไนเต็ด, ดอนตาล พีซีซีเอ็ม เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม E : โรสเอเชีย ธัญบุรี เอฟซี, ศิริศักดิ์ สปอร์ต คลับ, ศรีสมาน ฟุตบอลคลับ
มินิลีก กลุ่ม F : ไอดิน สปอร์ตไทยแลนด์, มูฟ ยูไนเต็ด, ธนบุรี ฟอเรสต์ เอฟซี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
มินิลีก กลุ่ม A : ขอนแก่น ซิตี้, เทคโนสว่าง เอฟซี, เคดีซี โซลูชั่น ฟุตบอลคลับ, กระนวน เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม B : ชุมแพ เอฟซี, กาฬสินธุ์ ยูไนเต็ด, ไทเกอร์คิดส์ มุกดาหาร ยูไนเต็ด, บ้านเชียง พีค-วัน ซิตี้
มินิลีก กลุ่ม C : วิทยาลัยพิชญบัณฑิต, สกลนคร ยูไนเต็ด, น้ำพอง ซิตี้
มินิลีก กลุ่ม D : มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม, จัมปาศรี ยูไนเต็ด, ลาวรรณพาณิชย์ เอฟซี, คลองขาม ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม E : นครดอนเสียด เอฟซี, กาฬสินธุ์ ซอโรพอด เอฟซี, ภูเขียว ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม F : มหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด ฟุตบอลคลับ, ไทยแลนด์ ออลสตาร์, วิทยาลัยเทคโนโลยีพลพณิชยการ, ขอนแก่นสามใบเถา เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม G : ร้อยเอ็ด 2018, น้ำพอง ยูไนเต็ด, มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
มินิลีก กลุ่ม H : วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย, เพื่อนแท้นครพนม ซิตี้, จันทรุเบกษา ฟุตบอลคลับ, ฟอลส์ไนน์ ยูไนเต็ด
โซนตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
มินิลีก กลุ่ม A : กะดาดซิตี้ สวัสดีสมุนไพร เอฟซี, โรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย, วิทยาลัยนครราชสีมา, ชัยภูมิ ฮิลล์ ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม B : ยูเนี่ยน โคราช, จตุรพักตรพิมาน สปอร์ต คลับ, เอสแบค พี.เอส.เค เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม C : ราษีไศล ยูไนเต็ด, นครราชสีมา โปรคิก ยูไนเต็ด, สุรนารี อาร์มี่ 2 เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม D : รัตนบุรี ยูไนเต็ด, เอ็กซ์สตาร์ เขื่องใน ยูไนเต็ด, ปิยะเภสัช เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม E : วารินชำราบ เอฟซี, หินโคน ยูไนเต็ด, ร้อยเอ็ด ฟุตบอลคลับ
มินิลีก กลุ่ม F : สุรินทร์ดรา วายเอ็มเอ เอฟซี, ณัฐภัทร ทะเลสด เอฟซี, อุบลคิดส์ ซิตี้
มินิลีก กลุ่ม G : ร้อยเอ็ด พีบี ยูไนเต็ด, ชัยภูมิช้างศึก, มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา
มินิลีก กลุ่ม H : ปักธงชัย ยูไนเต็ด, อุบลโรเวอร์ส เอฟซี, กันทรลักษ์ ยูไนเต็ด

ภาคตะวันตก แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนตะวันตกตอนบน
มินิลีก กลุ่ม A : สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี, พีเอส บ้านหมอ เอฟซี, สโมสรฟุตบอลพีทีเอส, ตาลเดี่ยว เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม B : สิงห์อุบล เอฟซี, โคกกระท้อน ซิตี้, โคกสำโรง ซิตี้, พัฒนานิคม ซิตี้
มินิลีก กลุ่ม C : ลพบุรี ซิตี้, ลพบุรี ยูไนเต็ด, ปากช่อง เอสซีเค, ละโว้ ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม D : มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์, แอร์พอร์ต สเตเดี้ยม, อุดร บ้านจั่น ยูไนเต็ด
โซนตะวันตกตอนล่าง
มินิลีก กลุ่ม A : ยิ่งเจริญ เอฟซี, เคที ยูไนเต็ด, เอสทีเค เมืองนนท์, วิทยาลัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการกีฬา มหาวิทยาลัยมหิดล
มินิลีก กลุ่ม B : ไทรโยค ยูไนเต็ด, เมืองเก่า กำแพงแสน, สถานีตำรวจดอนเมือง
มินิลีก กลุ่ม C : ท่าม่วง เอฟซี, โบราณ กำแพงแสน ยูไนเต็ด, เอฟซี เขากำแพง
มินิลีก กลุ่ม D : เคยู กำแพงแสน เอฟซี, ทัพหลวง ยูไนเต็ด, บ้านใหม่ เอฟซี, ธนบุรี ซิตี้

ภาคตะวันออก แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนตะวันออกตอนบน 
มินิลีก กลุ่ม A : ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด, แปดริ้ว ยูไนเต็ด, ปราจีนบุรี ซิตี้, นครนายก เอฟซี
โซนตะวันออกตอนล่าง
มินิลีก กลุ่ม A : พีฒนา เอฟซี, นาคร ยูไนเต็ด, คลองเจ้าบูลเคน เอฟซี
มินิลีก กลุ่ม B : บางกอกซิตี้ เอฟซี, บ้านแก้ง ยูไนเต็ด, ฮาร์มอนิอัส ยูไนเต็ด
มินิลีก กลุ่ม C : สโมสรกีฬาฟุตบอลเมืองพัทยา, เทศบาลตำบลเขาบายศรี, ปุณิกา-มาม๊องต์ เอฟซี, วิทยาลัยเทคโนโลยี ไฮเทค สระแก้ว

ภาคใต้ แบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่
โซนใต้ตอนบน
มินิลีก กลุ่ม A : เอมเอ็ช นครศรี เอฟซี, ศรีวิชัย เอฟซี, โรงเรียนท่านครญาณวโรภาสอุทิศ
มินิลีก กลุ่ม B : ภูเก็ต อันดามัน เอฟซี, พังงา ยูไนเต็ด, แอมวิช ยูนิเทค อันดามันบลูมาลีน ภูเก็ต
โซนใต้ตอนล่าง
มินิลีก กลุ่ม A : ยังสิงห์ ยูไนเต็ด, สงขลาอัสลาน ทีเอสยู, สลาตันสตูล ซิตี้ 


ถ้าไม่อยากพลาดทุกข่าวสารของวงการกีฬา เพียงแอด line มาที่ @thsport เพิ่มเพื่อน
Share
Twitter
Share
ระดับ : {{val.member.level}}
{{val.member.post|number}}
ระดับ : {{v.member.level}}
{{v.member.post|number}}
ระดับ :
ดูความเห็นย่อย ({{val.reply}})

ข่าวใหม่วันนี้

ดูทั้งหมด