:::     :::

ราชประชานุเคราะห์เก็บชัยคิงเพาเวอร์คัพวันที่2

วันพุธที่ 06 พฤศจิกายน 2562
601
ถ้าไม่อยากพลาดทุกข่าวสารของวงการกีฬา เพียงแอด line มาที่ @thsport เพิ่มเพื่อน
Share
Twitter
Share
รู้ก่อนใคร ลึกกว่าใคร ข่าวบอลไทย ต้องที่ THSPORT

โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 40 เก็บชัยวันที่ 2 คิง เพาเวอร์ คัพ โซนใต้

การแข่งขันฟุตบอลเยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี คิง เพาเวอร์ คัพ 2019/20 รอบภูมิภาคโซนภาคใต้ ณ สนามกีฬากลางจังหวัด
สุราษฎร์ธานี โดย บิลล์ วอลล์ หัวหน้าทีม Scout จากสโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ เข้ามาชมเกม เพื่อคัดเลือกนักเตะเข้าสู่โครงการ
ฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 5

สำหรับการแข่งขันวันที่สอง ประจำวันอังคารที่ 6 พฤศจิกายน 2562 มีการแข่งขันทั้งหมด 4 คู่

คู่ที่น่าสนใจเป็นการแข่งขันของกลุ่ม A โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 40 จ.ปัตตานี ลงสนามนัดที่ 2 พบกับ โรงเรียนกีฬาจังหวัดยะลา ที่ลงประเดิมสนามเป็นเกมแรก

เริ่มเกมได้เพียง 7 นาที รร.กีฬาจังหวัดยะลา ชิงขึ้นนำไปก่อน 1-0 มะอาเซ็ง ตะแม็ง ซัดด้วยขวาเต็มข้อส่งบอลเสียบตาข่าย กระทั่งนาทีที่ 28 รร.ราชประชานุเคราะห์ 40 มาได้ลูกจุดโทษ และเป็น อันวา เส็นสอ สังหารเข้าไปไม่พลาด สกอร์กลับมาเท่ากันที่ 1-1 ก่อนจบครึ่งแรกไปด้วยสกอร์นี้

ครึ่งหลังเริ่มมานาทีเดียว รร.ราชประชานุเคราะห์ 40 แซงขึ้นนำ 2-1 อารปา มูหะมัส ลุยเข้าเขตโทษด้านซ้ายก่อนเปิดไปให้ อับดุลรอศักดิ์ เจะมะ ยิงเข้าไปไม่พลาด ช่วงท้ายเกม รร.กีฬาจังหวัดยะลา เหลือผู้เล่น 10 คน เมื่อ สุไลมาน มะยิ ไปทำฟาล์วผู้เล่นราชประชานุเคราะห์ 40 ผู้ตัดสินแจกใบเหลืองที่สองเป็นใบแดงไล่ออกจากสนาม

ช่วงเวลาที่เหลือไม่มีประตูเพิ่ม จบเกม รร.ราชประชานุเคราะห์ 40 พลิกชนะ รร.กีฬาจังหวัดยะลา 2-1 เก็บสามคะแนนแรกได้สำเร็จ ยังต้องไปลุ้นเข้ารอบในนัดสุดท้าย

สำหรับผลการแข่งขันคู่อื่นๆ มีดังนี้

รร.กีฬาจังหวัดตรัง เอาชนะ รร. อบจ.สุราษฎร์ธานี 2 (บ้านดอนเกลี้ยง) 3-0
โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี ชนะจุดโทษ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ ยะลา จังหวัดยะลา 5-4 (เสมอกันในเวลา 1-1)
โรงเรียนสอาดเผดิมวิทยา เอาชนะ โรงเรียนคัมภีร์วิทยา 3-0

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันนัดสุดท้ายของรอบแรกจะมีขึ้นในวันพฤหัสบดีที่ 7 พฤศจิกายน 2562
กลุ่ม A เวลา 10.00 น. รร.กีฬาจังหวัดยะลา จ.ยะลา พบกับ รร.จริยธรรมวิทยา จ.นราธิวาส
กลุ่ม B เวลา 11.30 น. รร.กีฬาเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี จ.สุราษฎร์ธานี พบกับ รร.หนองทะเลวิทยา จ.กระบี่
กลุ่ม C เวลา 14.00 น. รร.กีฬาจังหวัดตรัง จ.ตรัง พบกับ รร.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี
กลุ่ม D เวลา 15.30 น. รร.คัมภีร์วิทยา จ.ยะลา พบกับ รร.เทพมิตรศึกษา จ.สุราษฎร์ธานี

ถ้าไม่อยากพลาดทุกข่าวสารของวงการกีฬา เพียงแอด line มาที่ @thsport เพิ่มเพื่อน
Share
Twitter
Share
ระดับ : {{val.member.level}}
{{val.member.post|number}}
ระดับ : {{v.member.level}}
{{v.member.post|number}}
ระดับ :
ดูความเห็นย่อย ({{val.reply}})