:::     :::
วันพฤหัสฯนี้มีฟุตบอลลงสนามหลายรายการ ส่วนทีมใดน่าตามเชียร์ไปดูกันครับ

ต่อลาภชี้เป้า

วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2562

วันพฤหัสฯนี้มีฟุตบอลลงสนามหลายรายการ ส่วนทีมใดน่าตามเชียร์ไปดูกันครับ

990
ถ้าไม่อยากพลาดทุกข่าวสารของวงการกีฬา เพียงแอด line มาที่ @thsport เพิ่มเพื่อน
Share
Twitter
Share

วันพฤหัสฯนี้มีฟุตบอลแอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ รอบ 8 ทีม ลงสนาม 2 คู่ผสมฟุตบอลอื่นอีกหลายรายการ ส่วนทีมที่น่าตามเชียร์คือ ไอวอรี่โคสท์, มาดากัสการ์, โมลด์, บรานน์, เฮาเกซุนด์, บรอน์บี้, นอร์โคปิง, ลีเกีย วอร์ซอ, คราโคเวีย คราคอฟ, อเบอร์ดีน, คูพีเอส, ดอมชาเล่, เดเบรเชน, ชัคตาร์ โซลีกอร์สค์, บูดาเปสต์ ฮอนเวด กับ โอลิมปีย่า ลุบยาน่า 

วันพฤหัสฯที่ 11 กรกฎาคม 2562

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ รอบ 8 ทีม

ไอวอรี่โคสท์ - แอลจีเรีย 

สนาม : นิว ซูเอซ สเตเดี้ยม, เวลาเตะ : 23.00 น., อัตราต่อรอง : แอลจีเรีย ต่อ เสมอควบครึ่งลบ 10-9 

แอลจีเรีย ทำผลงานยอดเยี่ยมคว้าชัยตลอด 4 เกมที่ผ่านมาและไม่เสียแม้แต่ประตูเดียว แต่เกมนี้ต้องพบกับคู่ปรับที่เล่นด้วยอย่าง ไอวอรี่โคสท์ ซึ่งเคยเขี่ยพวกเขาตกรอบเดียวกันนี้เมื่อปี 2015 อีกทั้งศักยภาพทีมช้างดำยังไม่ได้ดูด้อยกว่าด้วยโดยมี วิลฟรีด ซาฮา, โชนาต็อง ก็อดเชีย หรือ มักซ์ กราเดล ลงป่วนแนวรับคู่แข่งและน่าจะยันเสมอได้เป็นอย่างน้อย

รองไอวอรี่โคสท์ 


มาดากัสการ์ - ตูนีเซีย 

สนาม : อัล ซาลาม สเตเดี้ยม, เวลาเตะ : 02.00 น., อัตราต่อรอง : ตูนีเซีย ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 5-4 

ตูนีเซีย ผ่านเข้ามาถึงรอบนี้ด้วยการเสมอคู่แข่งทุกเกมก่อนดวลเป้าล้มกานาในรอบที่ผ่านมา แม้ชื่อชั้นจะดูเหนือกว่าชัดเจน แต่ มาดากัสการ์ กลายเป็นทีมม้ามืดของทัวร์นาเมนต์นี้หลังทำผลงานไม่ธรรมดาและยังไม่แพ้ใคร ทีมเกาะมหัศจรรย์เล่นเกมรุกจัดจ้านพอตัวจึงน่าจะสู้ได้แบบไม่เป็นรอง อีกทั้ง ตูนีเซีย เล่นเกมรุกค่อนข้างฝืดจึงอาจทำได้แค่เสมอ

รองมาดากัสการ์ 

ยูโรปาลีก รอบคัดเลือก รอบแรก นัดแรก

พูนิค เยเรวาน (อาร์เมเนีย) - ชคูปี (มาซิโดเนีย) พูนิค ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 รองชคูปี

ออร์ดาบาซี่ ชิมเกนท์ (คาซัคสถาน) - ตอร์ปิโด คูตาซี่ (จอร์เจีย) ออร์ดาบาซี่ ต่อ ครึ่งควบลูก ต่อออร์ดาบาซี่

เวนต์สปิลส์ (ลัตเวีย) - เตวต้า ดูร์เรส (แอลเบเนีย) เวนต์สปิลส์ ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 ต่อเวนต์สปิลส์

อลาชเคิร์ต (อาร์เมเนีย) - มาเคโดนีย่า (มาซิโดเนีย) อลาชเคิร์ต ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 รองมาเคโดนีย่า

ลาซี่ (แอลเบเนีย) - ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า (อิสราเอล) เบียร์ เชว่า ต่อ ลูกครึ่งลบ 5-4 รองลาซี่

เออีเค ลาร์นาก้า (ไซปรัส) - เปโตรกุบ (อันดอร์ร่า) เออีเค ลาร์นาก้า ต่อ สองลูก ต่อเออีเค ลาร์นาก้า 

ทรานส์ นาร์ว่า (เอสโตเนีย) - บูดุชโนสต์ (มอนเตเนโกร) บูดุชโนสต์ ต่อ หนึ่งลูก ต่อบูดุชโนสต์

ซาบาอิล (อาเซอร์ไบจาน) - ไครโอว่า (โรมาเนีย) ไครโอว่า ต่อ ครึ่งลูกลบ 10-9 รองซาบาอิล

คูพีเอส (ฟินแลนด์) - วิเท็บส์ค (เบลารุส) คูพีเอส ต่อ ครึ่งลูก ต่อคูพีเอส

ฟลอร่า ทัลลินน์ (เอสโตเนีย) - ราดนิชกี้ นีช (เซอร์เบีย) ราดนิชกี้ ต่อ ครึ่งลูก รองฟลอร่า ทัลลินน์ 

ริเตเรียไอ (ลิทัวเนีย) - เคไอ คลาคส์สวิค (หมู่เกาะแฟโร) ริเตเรียไอ ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 5-4 รองเคไอ คลาคส์สวิค

รูซอมเบร็อค (สโลวาเกีย) - เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย) รูซอมเบร็อค ต่อ 10-9 ต่อรูซอมเบร็อค 

บาลซาน (มอลตา) - ดอมชาเล่ (สโลวาเกีย) ดอมชาเล่ ต่อ ลูกควบลูกครึ่งลบ 5-4 ต่อดอมชาเล่ 

มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล) - มูร่า (สโลวีเนีย) มัคคาบี้ ไฮฟา ต่อ หนึ่งลูก ต่อมัคคาบี้ ไฮฟา

เดเบรเชน (ฮังการี) - คูเคซี่ (แอลเบเนีย) เดเบรเชน ต่อ ลูกควบลูกครึ่งลบ 5-4 ต่อเดเบรเชน

ลีปาย่า (ลัตเวีย) - ดินาโม มินส์ค (เบลารุส) ดินาโม มินส์ค ต่อ ครึ่งลูกลบ 5-4 รองลีปาย่า 

สเปรานต้า นิสโปเรนี่ (มอลโดวา) - เนฟต์ชี่ (อาเซอร์ไบจาน) เนฟต์ชี่ ต่อ หนึ่งลูก รองสเปรานต้า นิสโปเรนี่

ครูซาเดอร์ส (ไอร์แลนด์เหนือ) - บี36 ธอร์ชาฟน์ (หมู่เกาะแฟโร) ครูซาเดอร์ส ต่อ ครึ่งควบลูก ต่อครูซาเดอร์ส 

โมลด์ (นอร์เวย์) - เคอาร์ เรย์ยะวิค (ไอซ์แลนด์) โมลด์ ต่อ ลูกครึ่ง ต่อโมลด์ 

อคาเดมีย่า ปานเดฟ (มาซิโดเนีย) - ซรินสกี้ (บอสเนีย) ซรินสกี้ ต่อ 10-9 รองอคาเดมีย่า

ชัคตาร์ โซลีกอร์สค์ (เบลารุส) - ฮิเบอร์เนียนส์ (มอลตา) โซลีกอร์สค์ ต่อ ลูกควบลูกครึ่ง ต่อโซลีกอร์สค์

ราดนิค (บอสเนีย) - สปาร์ตัก เทอร์นาว่า (สโลวาเกีย) เสมอ สปาร์ตัก เทอร์นาว่า รองราดนิค 

บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - อินเตอร์ ตูร์คู (ฟินแลนด์) บรอนด์บี้ ต่อ ลูกครึ่งควบสอง ต่อบรอนด์บี้ 

เคาโน่ ซัลกิริส (ลิทัวเนีย) - อพอลล่อน ลิมาสโซล (ไซปรัส) อพอลล่อน ต่อ ลูกควบลูกครึ่งลบ 10-9 รองเคาโน่ 

บรานน์ (นอร์เวย์) - แชมร็อค (ไอร์แลนด์) บรานน์ ต่อ หนึ่งลูกลบ 10-9 ต่อบรานน์ 

โฟล่า เอสช์ (ลักเซมเบิร์ก) - ชิคูร่า (จอร์เจีย) โฟล่า เอสช์ ต่อ เสมอควบครึ่งลบ 5-4 รองชิคูร่า 

โอลิมปีย่า ลุบยาน่า (สโลวีเนีย) - รีกาส ฟุตโบล่า (ลัตเวีย) โอลิมเปีย ต่อ ลูกควบลูกครึ่ง ต่อโอลิมปีย่า

คอนนาห์ส (เวลส์) - คิลมาร์น็อค (สกอตแลนด์) คิลมาร์น็อค ต่อ ลูกครึ่งลบ 10-9 ต่อคิลมาร์น็อค

เซต้า (มอนเตเนโกร) - วิดีโอตอน (ฮังการี) วิดีโอตอน ต่อ หนึ่งลูกลบ 10-9 รองเซต้า

เออูโรปา (ยิบรอลตาร์) - ลีเกีย วอร์ซอ (โปแลนด์) โปแลนด์ ต่อ ลูกครึ่งควบสอง ต่อลีเกีย วอร์ซอ 

ดูนายสก้า (สโลวาเกีย) - คราโคเวีย คราคอฟ (โปแลนด์) เสมอ ดูนายสก้า รองคราโคเวีย คราคอฟ

ชูคาริชกี้ (เซอร์เบีย) - บานานต์ (อาร์เมเนีย) ชูคาริชกี้ ต่อ ลูกครึ่งลบ 10-9 รองบานานต์

อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์) - โรพีเอส (ฟินแลนด์) อเบอร์ดีน ต่อ ลูกครึ่งควบสองลบ 10-9 ต่ออเบอร์ดีน

เซนต์ แพทริคส์ (ไอร์แลนด์) - นอร์โคปิง (สวีเดน) นอร์โคปิง ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 ต่อนอร์โคปิง

คลิฟตอนวิลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) - เฮาเกซุนด์ (นอร์เวย์) เฮาเกซุนด์ ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 ต่อเฮาเกซุนด์

คอร์ก ซิตี้ (ไอร์แลนด์) - โปรเกรส (ลักเซมเบิร์ก) คอร์ก ซิตี้ ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 5-4 ต่อคอร์ก ซิตี้

บูดาเปสต์ ฮอนเวด (ฮังการี) - ซัลกิริส วิลนิอุส (ลิทัวเนีย) ฮอนเวด ต่อ ครึ่งควบลูกลบ 10-9 ต่อฮอนเวด

ชีโรกี บรีเย็ก (บอสเนีย) - ไคราต (คาซัคสถาน) เสมอ ไคราต รองชีโรกี บรีเย็ก 

เซนต์ยาร์นาน (ไอซ์แลนด์) - เลวาเดีย ทัลลินน์ (เอสโตเนีย) เซนต์ยาร์นาน ต่อ ครึ่งลูก ต่อเซนต์ยาร์นาน 

เบรดาบลิค (ไอซ์แลนด์) - วาดุซ (ลิกเตนสไตน์) เบรดาบลิค ต่อ เสมอควบครึ่งลบ 5-4 รองวาดุซ 


โกปา ซูดาเมรีกาน่า รอบ 16 ทีม นัดแรก

โกลอน เด ซานตา เฟ่ (อาร์เจนตินา) - อาร์เจนติโนส จูเนียร์ส (อาร์เจนตินา) โกลอน ต่อ เสมอควบครึ่งลบ 10-9 ต่อโกลอน 

บราซิล คัพ รอบ 8 ทีม นัดแรก

ครูเซโร่ - อัตเลติโก มิเนยโร่ ครูเซโร่ ต่อ ครึ่งลูกลบ 5-4 รองอัตเลติโก มิเนยโร่ 


ระดับ : {{val.member.level}}
{{val.member.post|number}}
ระดับ : {{v.member.level}}
{{v.member.post|number}}
ระดับ :
ดูความเห็นย่อย ({{val.reply}})

ข่าวใหม่วันนี้

ดูทั้งหมด